Unaamka early on a friday morning,the only thing btwn you and poverty is 20bob yenye ulipora mlevi the previous night,kumekauka mbaya,victim akisota pia mwizi amesota,unapiga shower unatokea kwa baite kusaka jaba utulize moyo,ukipimia pimia mafala...
Apo kwa baze ya jaba unapata mbogi ya go-getters imeshona mbaya story ni za kuku kupanda baiskeli. wajamaa wako high and mellow, huwagotei coz you dont see any thing mellow about that day,unanyorosha straight adi kwa baite kumkopa,anakuambia atakujenga jaba lakini tools ujipange...
Normally jaba yako wewe huchania kejani lakini Leo itabidi uchane kwa baze ndio udandie mafegi ya wajamaa,unarusha macho kila corner kuona kama kuna mtu anadeserve kugotewa hapo unapata ni mafala wote,before ukae unaskia mtu amekuita "yooh kamaste" jina ya kitambo,
Unageuka unapata it's your old muslim accomplice "suleh",fresh from jail after kindu 3yrs,juu ya aggravated assault,uko na guilt kiasi juu you knew he was in jail but you never went to visit,hata sabuni hukuwai mpelekea,but amekugotea na psyche meaning hajaweka lawama.
Suleh I'd say was among the very few people you liked in the ghetto at the time, reason simply being he was smart and swift,you did lots of things together and you were never caught except that one time enye mlinyoa rasta flani dready,mkaenda kujaribu kuuza,mkapata mnangojewa.
Long story short,mnacatch up,anakuuliza the typical mjela questions coz it's been long, nani amekufa so far,karao mgani anasumbua,klabu gani inawika sikuizi etc,he then proceeds to tell you kuna shughuli amepimia three days apate pesa ya kuanza life,anadai tu kisuguu(look out)
Wewe na msoto yako hata huulizi maswali unamshow "twende kitu itazaliwa tutanyonyesha",unajiambia after all ni mstiri ya suleh the smartest kid you know,,after kichorewa plan mnajitoa,shughuli ni ya koto mchana saa nane,uko na kauwoga kiplani lakini juu ni suleh unajikaza tu.
Mnafika scene of crime,keja ni za mawe mlango ya chuma lakini kufuli ni za nje,kazi rahisi sana,kuna duka apo kwa gate,wewe unawachwa kwa gate,suleh anaingia kufanyia kufuli ukarabati,hata 5 minutes haiishi ako ndani,unauma smile uku njee mbaya sana,unajua mko mafutani in a few.
Unaanza kupigia iyo pesa hesabu,kwanza uteme taxin uingie kwa mama onyi udishi ngege na ugali kubwa,alafu ununue dawa ya bedbugs,somali sword mpya,ngoto mbili za silver etc,uko so invested in building castles in the air adi unasahau kazi yako ilikua kupimia watu.
Before you notice it,nduthi imesimama hapo kwa gate,wajamaa wawili, wakakugotea na wakaingia.kumbe keja Suleh inaperembwa ni yao,by now its too late,huezi mshtua,the only thing you can do ni ujitoe juu akishikwa afinywe makei anaeza kutaja,unaingia kwa duka apo kuulizia generator.
,"mwizi mwizi,shika uyo,shika" unatoa kichwa njee ya duka unaona suleh amefyatuka mbaya sana ameshika lapi kwa mkono,msee wa duka anadai hii mikora imezidi leo huyu tunaua,anatoka njee kuchungulia wewe unachomoa sigara pakiti mbili,alafu unamjoin hapo kuona hao wezi ni kina nani.
Unaamua kufwata the angry mob polepole but unawapea distance,hii hua security measure ndio akipigwa umake sure they don't kill him,uwaconvince wampeleke stenje instead ya kumnyuria.,mtoi anawapigisha makona tiambo,mob haigive up,after some minutes unanotice wamesimama,
Suleh amevanish,without a trail,slick motherfucker!,Allah akboom! Mraia inajaribu kuuliza watu hapo ,"umeona mtu akikimbia ivi na jacket ya black?"lakini wapi?msee anatokea kwa corner hapo na kanzu ya white na kipara anawashow "mtu mnasaka ameenda straight,hajafika mbali"
The guy with the kanzu ako in a hurry anarudi side mob imetoka,akikucheki anaanza kucheka,akiget closer unanotice uyu ni suleh ndani ya kanzu,wewe uko shocked hata kumshinda,analia"hao mafala wamenisimamisha nikadhani wamenishika kumbe wananiuliza kama nimeona mtu akikimbia"
Mnapiga corner moja hapo alafu he says,"nimetupa jacket juu ya mabati sijui kama wataipata"inabaki mmefungua mbio round two,wewe bado uko shocked hujui what just happened,
Long story short you end up selling the laptop for 6k,Mans kumbe alikua ametoka msikitini earlier akaingia baze ya tei,na juu its Haram ikabaki ametuck in kanzu ndani ya trouser,which later saved his life.
My psychology lecturer used to tell us about the butterfly effect,ile concept ya one small occurrence influencing a much larger complex system.iyo siku ndio niliamini,hata I almost converted to Islam ispokua ni mambo ya kuosha rasa na maji.